Bước tới nội dung

Longone al Segrino

Bách khoa toàn thư mở Wikipedia
Longone al Segrino
—  Thành phố  —
Longone al Segrino
Hiệu kỳ của Longone al Segrino
Hiệu kỳ
Vị trí của Longone al Segrino
Longone al Segrino trên bản đồ Ý
Longone al Segrino
Longone al Segrino
Vị trí của Longone al Segrino tại Ý
Quốc giaÝ Ý
VùngLombardia
Tỉnhtỉnh Como (CO)
Thủ phủLongone al Segrino
FrazioniMorchiuso
Diện tích
 • Tổng cộng1,5 km2 (0,6 mi2)
Độ cao368 m (1,207 ft)
Dân số (Tháng 12 năm 2004)
 • Tổng cộng1.543
 • Mật độ1.009/km2 (2,610/mi2)
 • Mùa hè (DST)CEST (UTC+2)
Mã bưu điện22030
Mã điện thoại031

Longone al Segrino là một đô thị nằm giữa Como và Lecco trong vùng Lombardia. Đô thị này có cự ly khoảng 40 kilômét (25 mi) về phía bắc của Milano và khoảng 13 kilômét (8 mi) về phía đông của Como. Tại thời điểm ngày 31 tháng 12 năm 2004, đô thị này có dân số 1.543 người và diện tích là 1.5 km².[1]

Đô thị Longone al Segrino có các frazione (đơn vị trực thuộc) Morchiuso.

Longone al Segrino giáp các đô thị: Canzo, Erba, Eupilio, Proserpio.

Biến động dân số

[sửa | sửa mã nguồn]

Tham khảo

[sửa | sửa mã nguồn]
  1. ↑ Số liệu thống kê theo Viện thống kê quốc gia Italia Istat.