Bước tới nội dung

Montecorvino Rovella

Bách khoa toàn thư mở Wikipedia
Montecorvino Rovella
  Comune  
Comune di Montecorvino Rovella
Montecorvino Rovella trong tỉnh Salerno và Campania
Montecorvino Rovella trong
tỉnh Salerno và Campania
Montecorvino Rovella trên bản đồ Ý
Montecorvino Rovella
Montecorvino Rovella
Montecorvino Rovella trên bản đồ Campania
Montecorvino Rovella
Montecorvino Rovella
Vị trí Montecorvino Rovella tại Ý
Quốc giaÝ
VùngCampania
TỉnhSalerno (SA)
Thủ phủMontecorvino Rovella
FrazioniChiarelli, Cornea, Ferrari, Gauro, Macchia, Marangi, Martorano, Molenadi (Sant'Eustachio), Nuvola, Occiano, San Lazzaro, San Martino, Votraci
Chính quyền
  Thị trưởngMartino D'Onofrio
Diện tích[1]
  Tổng cộng42,16 km2 (1,628 mi2)
Độ cao220 m (720 ft)
Dân số (30 tháng 11 năm 2017)[2]
  Tổng cộng12.677
  Mật độ3,0/km2 (7,8/mi2)
Tên cư dânMontecorvinesi
  Mùa  (DST)CEST (UTC+2)
Mã bưu chính84096 (thủ phủ), 84090 (frazioni)
 điện thoại089
Thành phố kết nghĩaSeesen
Thánh quan thầySts. Peter & Paul
Ngày của thánh29 June
WebsiteWebsite chính thức

Montecorvino Rovella là một đô thị (comune) thuộc tỉnh Salerno trong vùng Campania của Ý.

Tham khảo

[sửa | sửa mã nguồn]
  1. "Superficie di Comuni Province e Regioni italiane al 9 ottobre 2011". Viện Thống kê Quốc gia. Truy cập ngày 16 tháng 3 năm 2019.
  2. (bằng tiếng Ý) Source Lưu trữ ngày 18 tháng 7 năm 2020 tại Wayback Machine: Istat 2017