Bước tới nội dung

Sant'Angelo a Fasanella

Sant'Angelo a Fasanella
  Comune  
Comune di Sant'Angelo a Fasanella
Vị trí của Sant'Angelo a Fasanella
Sant'Angelo a Fasanella trên bản đồ Ý
Sant'Angelo a Fasanella
Sant'Angelo a Fasanella
Sant'Angelo a Fasanella trên bản đồ Campania
Sant'Angelo a Fasanella
Sant'Angelo a Fasanella
Vị trí Sant'Angelo a Fasanella tại Ý
Tọa độ: 40°27′B 15°21′Đ / 40,45°B 15,35°Đ / 40.450; 15.350
Quốc giaÝ
VùngCampania
TỉnhSalerno (SA)
Diện tích[1]
  Tổng cộng32 km2 (12 mi2)
Độ cao515 m (1,690 ft)
Dân số (2005)[2]
  Tổng cộng801
  Mật độ25/km2 (65/mi2)
Tên cư dânSantangiolesi
  Mùa  (DST)CEST (UTC+2)
Mã bưu chính84027
 điện thoại0828
Thánh quan thầyMichael the Archangel
Ngày của thánh29 tháng 9
WebsiteWebsite chính thức

Sant'Angelo a Fasanella là một đô thị (comune) thuộc tỉnh Salerno trong vùng Campania của Ý. Sant'Angelo a Fasanella có diện tích 32 km2, dân số là 801 người (thời điểm năm 2005). Đô thị này giáp với Bellosguardo, Corleto Monforte, Ottati, PetinaRoscigno.

Tham khảo

[sửa | sửa mã nguồn]
  1. "Superficie di Comuni Province e Regioni italiane al 9 ottobre 2011". Viện Thống kê Quốc gia. Truy cập ngày 16 tháng 3 năm 2019.
  2. "Popolazione Residente al 1° Gennaio 2018". Viện Thống kê Quốc gia. Truy cập ngày 16 tháng 3 năm 2019.